Chào mừng tất cả các bạn đến với 4Rum A17Family
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Chào mừng tất cả các bạn đến với 4Rum A17Family

Trang ChínhGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Chào mừng tất cả quý vị đến với 4rum của tập thể lớp 10A17 => Click vào đề xem clip lớp mình đi thăm quan tại Đầm Long
May 2024
MonTueWedThuFriSatSun
  12345
6789101112
13141516171819
20212223242526
2728293031  
CalendarCalendar
Latest topics
» Kiếm tiền kiểu này hay và thiết thực nhỉ
 Chuyện hư mà có thật 100% EmptyWed Dec 22, 2010 8:28 pm by tuquynh

» Khuyến học mừng năm mới 2011
 Chuyện hư mà có thật 100% EmptyWed Dec 22, 2010 8:23 pm by tuquynh

» PHẢN XẠ NGẪU NHIÊN LIÊN TỤC-p2 Học tiếng Nhật mới
 Chuyện hư mà có thật 100% EmptyWed Dec 22, 2010 8:19 pm by tuquynh

» hãy biết hy vọng
 Chuyện hư mà có thật 100% EmptySun Dec 19, 2010 2:10 pm by hoangk0m

» ?????????????????????????????????
 Chuyện hư mà có thật 100% EmptySun Dec 12, 2010 1:57 pm by hoangk0m

» Những màn kungfu không đỡ nổi trong bóng đá
 Chuyện hư mà có thật 100% EmptyMon Nov 15, 2010 9:04 am by 123olala

» thư 6 ngày 13!!!!!!!
 Chuyện hư mà có thật 100% EmptyWed Oct 27, 2010 7:20 am by hoangk0m

» Công ty tuyển dụng nhân sự Top Globis (www.top-globis.com)
 Chuyện hư mà có thật 100% EmptyWed Oct 27, 2010 7:15 am by hoangk0m

» Khai giảng khóa đàm thoại đặc biệt tại Top Globis
 Chuyện hư mà có thật 100% EmptyThu Oct 21, 2010 12:45 pm by tuquynh

Đăng Nhập
Tên truy cập:
Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập: 
:: Quên mật khẩu
Top posters
Phan Huy Khôi
 Chuyện hư mà có thật 100% Empty Chuyện hư mà có thật 100% Empty Chuyện hư mà có thật 100% Empty 
Bí_ẩn
 Chuyện hư mà có thật 100% Empty Chuyện hư mà có thật 100% Empty Chuyện hư mà có thật 100% Empty 
koi s2 CL
Young-K
becauseofheart
xU` siE^u nhA^n
hoangk0m
G-Hun
phamminhhieu_1994
mr.small_datcon

Chuyện hư mà có thật 100%

Go down 
Tác giảThông điệp
Phan Huy Khôi
Gà cao cấp
Gà cao cấp
Phan Huy Khôi

Điểm bài viết : 692

Chuyện hư mà có thật 100% Empty
Bài gửiTiêu đề: Chuyện hư mà có thật 100%    Chuyện hư mà có thật 100% EmptyFri Jul 02, 2010 4:31 pm

Ma đi siêu thị
Cô gái tới đặt mua hàng tại siêu thị, khi nhân viên mang hàng tới địa chỉ thì mới biết cô này đã chết vài tháng trước đó. Hoảng hồn hơn khi về kiểm tra lại tiền, nhân viên siêu thị phát hiện đó là tiền âm phủ.
Đó là nội dung tin đồn về việc siêu thị Co.op Mart (Tuy Hòa, Phú Yên) xuất hiện ma đi mua đồ trong thời gian gần đây. Nhiều người đã thêu dệt thêm nhiều tình tiết li kì xung quanh tin đồn này.
Họ truyền tai nhau rằng, một cô gái đến Siêu thị Co.op Mart Tuy Hòa mua hàng, trả tiền mặt, rồi đề nghị nhân viên phục vụ đưa hàng đến nhà riêng. Khi nhân viên đưa hàng tới đúng địa chỉ, thì chủ nhân căn hộ này từ chối nhận hàng vì lý do không hề mua số hàng này ở siêu thị. Nhân viên đưa ra tờ hóa đơn, thì gia chủ mới hoảng hốt khi thấy tên người mua hàng là cô con gái của họ đã chết trước đó vài tháng. Nhân viên vội vã chở hàng về lại siêu thị để kiểm tra thì mới phát hiện số tiền cô gái nọ đã trả tại quầy kiểm hàng, thu ngân đều là tiền ngân hàng… địa phủ.

Siêu thị Co.op Mart Tuy Hòa, nơi diễn ra tin đồn rùng rợn – ma đi chợ

Rùng rợn hơn, câu chuyện “ma đi siêu thị” còn được giải thích là do siêu thị Co.op Mart Tuy Hòa xây dựng trên diện tích đất của Bệnh viện Đa khoa TP Tuy Hòa trước đây, nên có lắm oan hồn. Việc cháu Trần Công Nhật (3 tuổi, trú ở khu phố Liên Trì, phường 9) tử nạn khi tường rào sắt di động của siêu thị đổ ngã cũng là do các oan hồn ấy.
Ông Nguyễn Hữu Đại, Giám đốc siêu thị cho biết, những tin đồn ấy hoàn toàn nhảm nhí. Những người loan tin khi bị hỏi địa chỉ cụ thể mà “ma” đã đề nghị nhân viên siêu thị đưa hàng tận nơi, thì họ không thể chỉ được. Nhân viên thu ngân của siêu thị cũng được tập huấn nghiệp vụ, phương pháp kiểm tra phát hiện tiền giả bằng máy, bằng cảm quan. Mặt khác, bên cạnh đội ngũ bảo vệ khép kín, còn có hệ thống giám sát bằng camera… nên khách hàng không thể nào thanh toán bằng tiền giả.
“Chúng tôi đã báo cáo vụ việc lên Sở Công thương và Công an tỉnh Phú Yên, Công an TP Tuy Hòa. Họ sẽ tiến hành điều tra, đấu tranh, ngăn chặn tin đồn nhảm nhí trên”, ông Đại cho hay

nguồn:bacbaphi

Ma đi siêu thị
Vào một buổi trưa vắng khách cách đây 1 tuần gì đó tại siêu thị BigC Hải Phòng, có 1 người mua hàng (1 chiếc tủ lạnh), cô ấy đăng ký với nhân viên ở đó mang hàng về tân nhà cho cô ấy (ở BigC có dịch vụ mang hàng về tận nhà nếu mua hàng trên 500k). Khi nhân viên của siêu thị mang hàng đến địa chỉ của cô ấy và giao hàng cho bà chủ nhà thì bà ấy từ chối nhận và nói bà ấy đâu mua hàng mà chở đến? chắc là nhầm địa chỉ. Nhân viên BigC đọc họ tên và và địa chỉ cho bà chủ nghe, bà này liền khóc lóc và nói: Đó là con gái tôi, cháu nó chết rồi cơ mà ? Nhân viên BigC thấy sốc, hoảng hốt liền mang hàng quay lại BigC báo cáo tình hình lên cấp trên.

Nghi ngờ có chuyện mờ ám ở đây, Ban lãnh đạo liền cho gọi Thu ngân đã thanh toán tiền cho người khách đó lên. Khám người và toàn bộ tiền đã thu đc của nhân viên thu ngân này thì phát hiện: Hơn 3 triệu tiền bán được của nhân viên này đều là tiền đô la âm phủ! và hơn thế nữa chiếc tủ lạnh sau khi được đem trở lại siêu thị đã tự nhiên bốc cháy mà không hề ảnh hưởng gì đến xung quanh...không rõ nguyên nhân!

Một số người thắc mắc tại sao camêra ko quay được ? câu trả lời là có quay được chính là cô con gái quá cố mua hàng,và hình ảnh của người đó dần mờ đi trước ống kính camêra không lí do...Hiện công an đang điều tra và làm rõ sự việc.

Ma đi taxi
Hum đó khi ở quê về ,buổi tối tui nghe mẹ tui kể về câu chuyện gặp ma của bác tui .Sau đây tui xin trích lại câu chuyện đó :
Vào đêm mấy hum trước,đang là mùa thu nên hơi se lạnh lúc đó khoảng hơn 11h . Bác tui lái xe đi trên đường về nhà vì vừa trở khách đi xa ,đi qua 1 đoạn đường tối và rất vắng vẻ có lẽ do đã muộn rùi .Bỗng dưng bên đường có 1 cô gái trẻ tầm 17-18t thuj vẫy xe bác tui ,bác dừng lại gần chỗ cô gái đó. Thoạt đầu bác thấy cũng hơi lạ vì đã muộn rùi sa0 lại có cô gái trẻ đứng ở đoạn đường vắng nài , cô gái đó mặc bộ quần áo trắng ,bác tui k0 nhìn rõ mặt vì tối quá . Cô gái bảo bác tui trở đến 1 nghĩa trang cũng khá xa bác tui k0 hiểu sa0 đêm rùi mà lại đi đến đó ,có lẽ nhà cô gái gần đó .Lúc đầu bác định k0 trở vì bác mệt và muốn về nhà nghỉ nhưng chẳng lẽ để cô gái nài ở đây nên bác tui quyết định trở cô gái đến đó ,trên đường đi bác tui bắt chuyện với cô gái cho đỡ buồn nhưng k0 thấy cô gái trả lời j cả ,cô gái cứ ngồi im trên xe nhìn qua gương bác vẫn k0 nhìn rõ mặt vì tóc cô gái đó xõa xuống mặt và cô gái đó cúi mặt xuống nữa.
Đến nơi, cảnh vật xung quanh rất yên tĩnh và âm u ,khung cảnh yên tĩnh bị phá vỡ bởi 1 cơn gió thổi mạnh làm hàng cây xào xạc bác tui cảm thấy hơi lạnh .Rùi bác tui quay lại bảo cô gái xuống xe đến nơi rồi, cô gái bước ra khỏi xe và trả tiền ch0 bác tui. Cô đưa ch0 bác tui mấy tờ tiền ,bác tui thấy lạ lạ vì đó là tiền giấy mà lại rất mỏng ,thế là bác tui lấy chiếc đèn bin trong xe để s0j tiền .Trời.....bác tui giật mình vì mấy đồng tiền đó toàn là tiền âm phủ ,bác tui quay đèn s0j vào cô gái.....bác tui sợ đến gần ngất sỉu vì khuôn mặt cô gái trắng bệch và tóc xõa xuống mặt trông rất kinh dị ,cô gái đó nhìn chằm chằm vào bác tui . Lúc đó bác tui như bị sức hút nào đó làm ch0 k0 cử động nổi ,chiếc đèn bin tuột khỏi tay bác tui rơi xuốn sàn xe và lúc đó bác tui cố gắng lấy lại bình tĩnh nhưng k0 khỏi sợ hãi ,bác cuống cuồng đạp ga phóng thẳng đi. Đi được 1 đoạn bác quay lại nhìn thì k0 thấy cô gái đó đâu nữa, nhìn đồng hồ thì lúc đó là 12h4p .Bác tui lái xe 1 mạch về nhà ,hôm sau bác tui bị ốm 1 trận khá nặng ,sau đó bác tui kể lại toàn câu chuyện cho mọi người nghe.
Đây chỉ là tui nghe kể nhưng cũng thấy nổi da gà ,các bác đọc cho ý kiến nhé .Tuy là vậy nhưng tui vấn ko tjn là có ma quỉ ,còn các bác thì sao Thấy hay thì Thanks cho tui phát cho vui nhá
http://www.nhaccuatui.com/

Chuyện hư mà có thật 100%
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» chuyện cười
» chuyện cười
» chuyen tinh chang CNTT
» Phép chứng minh vui của dân chuyên toán
» Đội hình đắt giá nhất Bundesliga: Còn những ai sau kỳ chuyển nhượng?